เข้าร่วมแข่งขันทักษะภาษาไทย
วันที่ 26 มิถุนายน 2566 คุณครูโรงเรียนบ้านดอนธูป ได้นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันทักษะภาษาไทยในโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2566 ณ โรงเรียนบ้านหน้าค่าย อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214742_0-1024x768.jpg)
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214739-1024x768.jpg)
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214743-1024x768.jpg)
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214740_0-1024x768.jpg)
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214741_0-1024x768.jpg)
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214742-1024x768.jpg)
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214740-1024x768.jpg)
![](https://bdt.ac.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/214741-1024x768.jpg)
วันที่ 26 มิถุนายน 2566 คุณครูโรงเรียนบ้านดอนธูป ได้นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันทักษะภาษาไทยในโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2566 ณ โรงเรียนบ้านหน้าค่าย อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี